ultima-club.com
เมษายน 24, 2014, 06:14:02 am *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: " ตอนนี้ฐานข้อมูล ultima-club มีปัญหา  เข้าใช้งานชั่วคราวได้ที่ www.mg-thailand.com "

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข็มไมล์ไม่ขึ้น  (อ่าน 5763 ครั้ง)
ohlaohla
อะ..แฮ่ม...ผม CEO ครับ.

ป๊อบปูล่าโหวต = 69

ohlaohla@ultima-club.com

« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 09:44:27 am »

เข็มไม่ทำงานเลยอยากทราบว่ามันต้องเช็คหรือแก้ตรงไหนได้มั้งนะครับ ก่อนจะเอาไปซ่อมนะจะได้ประดับความรู้ไปด้วย

"อะยัง ธัมมตา : มันเป็นธรรมดา"
PREDI@TER
ผู้ถือหุ้นใหญ่Ultima-club
*

ป๊อบปูล่าโหวต = 572

* สั้นตัด ยาวต่อ ไม่พอซื้อ รื้อขาย ชิบหาย...เลิก *

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 11:36:19 am »

1.ฟิวส์ขาด

2.ปลั๊กที่ต่อจากเฟืองไมล์ พัง

3.สายไฟที่ต่อมาจากปลั๊ก ขาดใน หมดสภาพ

4.เฟืองไมล์รูด

สำหรับรถผมมีอาการเข็มไมล์ไม่ขึ้นอย่างเดียว เข้าอู่ โดนไป ประมาณ 400 มั้ง ครับ ของ+แรง เฟืองไมล์รูด

รับ design & present แบบบ้าน / โรงงาน / โชว์รูม / สวน_วางผังโครงการ,ยื่นจัดสรร,ขออนุญาตก่อสร้าง design & present แบบด้วย Auto cads , sketch up จ้า...
OhmKuza!!

ป๊อบปูล่าโหวต = 68

RVR TURBO MT

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 11:37:37 am »

ถ้าเฟืองเริ่มรูดเข็มมันจะแกว่ง เหมือนรถที่มีสายไมล์ต่อมาเข้าที่หน้าปัทป่าวพี่ ตั้ม

- WWW.NOTEBOOKREPAIRSHOP.COM
ohlaohla

ป๊อบปูล่าโหวต = 69

ohlaohla@ultima-club.com

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 07:13:03 pm »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

"อะยัง ธัมมตา : มันเป็นธรรมดา"
PREDI@TER
ผู้ถือหุ้นใหญ่Ultima-club
*

ป๊อบปูล่าโหวต = 572

* สั้นตัด ยาวต่อ ไม่พอซื้อ รื้อขาย ชิบหาย...เลิก *

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:00:03 pm »

ถ้าเฟืองเริ่มรูดเข็มมันจะแกว่ง เหมือนรถที่มีสายไมล์ต่อมาเข้าที่หน้าปัทป่าวพี่ ตั้ม

สำหรับ พี่ แล้ว อาการ เป็น อย่างั้นครับ เริ่มจาก สวิง เข็มขึ้นบ้าง ไม่ขึ้นบ้าง บางทีขึ้นมาดีๆ พอยกเท้าปุ๊บหล่นฮวบลง 0 เลยครับ พอเหยียบใหม่ก็เด้งขึ้นมาอีก...นานๆเข้าไม่กระดิก เลย

รับ design & present แบบบ้าน / โรงงาน / โชว์รูม / สวน_วางผังโครงการ,ยื่นจัดสรร,ขออนุญาตก่อสร้าง design & present แบบด้วย Auto cads , sketch up จ้า...
Natta191
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 02:01:05 am »

ถ้ามีอาการกระตุกขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้างก็เฟืองแน่ๆครับ แต่ถ้าหายไปไม่ขึ้นเอาดื้อๆก็เช็คที่ สปีดเซ็นเซอร์นะครับ จะติดอยู่ด้านบนของเฟืองนะครับ ถ้าเอาเฟืองออกก็ต้องเอาไอ้ตัวนี้ออกก่อน ส่วนวิธีถอด ก็หมุนมันออกทวนเข็มนี่แหละครับเอานิ้วล้วงเข้าไปหมุนลักษณะการหมุนจะเหมือนกันถอดหัวถังแก๊สหุงต้มที่บ้านเวลาที่แก๊สหมด คือจับตัวมันไว้แล้วเอามือหมุนที่เกลียวมันครับ พอขันออกแล้วก็ลองถอดเฟืองออกมาเช็คด้วย ก็จะมีน๊อตอยู่ตัวนึงเท่านั้นครับ เวลาเอาเฟืองเข้าต้องหมุนตามร่องเฟืองนะครับ กดลงไปตรงๆรับรองว่าได้กดทั้งวันแน่นอนครับ เช็คเองไม่ยากครับ ถอดชุดกรองออกจะอยู่ที่ด้านล่างตรงเกียร์ครับ ลองทำเองดูครับ ภูมิใจดีครับ
mak
พนักงานต๊อก..ต๋อย..
**

ป๊อบปูล่าโหวต = 8

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 09:09:35 pm »

ยางขขอบคุณนะครับอบประขอบคุณนะครับตู ทั้งหน้าหลัง มีอหนึ่งหรือมือสองดีกว่ากันครับ
charlie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 09:01:24 pm »

1.ฟิวส์ขาด

3.สายไฟที่ต่อมาจากปลั๊ก ขาดใน หมดสภาพ

สำหรับรถผมมีอาการเข็มไมล์ไม่ขึ้นอย่างเดียว เข้าอู่ โดนไป ประมาณ 400 มั้ง ครับ ของ+แรง เฟืองไมล์รูด

ไม่ทราบว่าเข้าอู่ที่ไหนครับ มีเบอร์โทรป่ะครับ

ton818
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2010, 08:50:12 am »

1.ฟิวส์ขาด

ไม่ทราบว่าเข้าอู่ที่ไหนครับ มีเบอร์โทรป่ะครับ

ช่วยตอบแทนให้  อู่สุวิทย์เซอร์วิท คับผม

081-8172905 ลองโทรปรึกษาดูคับ

mpex2002
เด็กฝึกงาน..(น้องใหม่)
*

ป๊อบปูล่าโหวต = 0

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 09:31:30 pm »

ขออนุญาติแนะนำ เผื่อเจอปัญหานี้ http://www.pantipmarket.com/mall/mpex2002/?node=products
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์